Hội Chế Truyện Doraemon Zing Me

Các bạn trong Hội chế truyện Doraemon | me.zing.vn/manga.remix cùng vào đây để thảo luận và tiểm hiểu thêm về vấn đề chế truyện, làm video Doraemon và những vấn đề khác liên quan nhé . Rất vui vì được đón tiếp các bạn vào forum của hội

Trang ChínhCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Hướng dẫn làm video bằng Proshow Producer 5.0

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Hướng dẫn làm video bằng Proshow Producer 5.0    Thu Sep 13, 2012 4:09 pm

lol! Hi Everybody , như đã hứa ở bài trước hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách sư dụng Proshow Producer 5.0 afro
Đầu tiên mình sẽ gới thiệu icon trên desktop của Proshow Producer 5.0 ( tạm gọi tắt là PSP nhé) lol!

Sau khi nhấp đôi vào biểu tượng này , bạn màn hình PSP sẽ hiện ra và có 1 bảng như sau study

Nhấn Create để cập nhập nhiều hiệu ứng mới nhé !! ( đối với các lần sau , nếu có hiện thì tắt nhé afro )
Sau khi các bước trên đã xong thì đây là giao diện làm việc chính của PSP 5.0 nhé lol!

Tiếp theo , bạn chọn thư mục đã lưu các nguyên liệu của mình nhé !! lol! (nhớ là tên thư mục đso là không dấu nhé cheers )
đây là một ví dụ :

Vùng khoanh tròn là vùng chọn thư mục , ở đây mình lưu nguyên liệu ra desktop afro
Tiếp thep , vào thư mục chưa nguyên liệu , kéo pic muốn làm slide xống khu vực slides như hình nhé study

Tiếp theo là phần hiệu ứng chuyển cảnh (1) và thời gian cho slide (2) lol!

Muốn option slide bạn click đôi chuột vào slide nhé !!
sau khi click đôi chuột vào slide , nó sẽ hiên ra bảng sau , muốn thêm chữ vào slide , ta nhấn dấu + (1) , muốn thêm layer (lớp) ta nhấn dấu + (2) lol! Hình minh họa :

Khi nhấn + (1) giao diện sẽ thay đổi và có 1 cái khung để goc chữ vào
afro sẵn đây mình giới thiệu cho các bạn cách viết tiếng việt trong PSP lol!
Bước 1 : bạn chọn font chữ có .VN hoặc Vni
Bước 2 : mở Unikey lên lol!
Bước 3 : Chỉnh bảng mã tùy theo font bạn chọn , nếu chọn font .Vn thì chọn bảng mã TCVN(ABC) afro , nếu chọn font Vni thì chọn bảng mã VNI Windows nhé !! Cool
Sau đây là hình minh họa afro

Ở đây mình lấy ví dụ là chữ Chào Các bạn lol!
Lưu ý : vùng được khoanh tròn các bạn đừng để ý làm gì chỉ nhìn trên màng hình thử thôi nhé lol!
cũng như các phần mềm khác , các bạn muốn điều chỉnh kích cỡ chữ thì vào size để chọn cỡ hoặc kéo các con trỏ ở quanh chữ vừa viết nhé lol!
Khi bạn nhấp chuột vào slide style, hiện ra cái bảng , 1 đống style nhé lol! chọn style cho phù hợp với slide của bạn nhá afro
Tiếp theo là phần thêm nhạc vào video afro
các bạn double click vào vùng được khoanh tròn trong hình sau Cool

Sau khi double click vào đó bảng này sẽ hiện ra afro

Sau đó bạn nhấp dấu + được khoanh trong hình và chọn nhạc trong thư mục lưu nhạc nhé lol!
xong thì bấm ok!!
Lưu ý : các bạn cần phải có sự kiên nhẫn để làm ra một Doraemon Music Video hoàn hảo , cần phải có tính kiên trì vì ở đây cần rất nhiều slides để tạo nên một video hoàn chỉnh
Chúc các bạn sớm trở thành những video maker giỏi nhá lol!
Bye lol!
Xem lý lịch thành viên http://hoichemon.netgoo.org

Hướng dẫn làm video bằng Proshow Producer 5.0
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [Video] Hazy Moon - Hatsune Miku
» [Video] Seung Ri tung clip 'dìm hàng' TOP và Tae Yang
» Phòng ngừa tai nạn trên tàu
» Chữa cháy trên biển
» Trục vớt, cứu hộ tàu biển tại Miền Trung